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YAH : MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITINJE, WILAYA YA
MEATU MKOA WA SIMIYU MWAKA 2020

1.0 UTANGULIZI

Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga nakidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Itinje [IPO UMBALI WA Km 32 maghalibi
kutoka mjini Mwanhuzi. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarhe 11/0/2021
unatakiwa uripoti ashleni tarehe 11/01/2021 saa 1 :00 asubuhi. Mwisho wa kuripoti ni
tarehe 11.01.2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATI

2.1 SARE ZA SHULE
a. Sare za shule hii ni mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi(kwa
wavulana na wasichana). Suruali mbili za rangi ya kijivu mpauko kwa wavulana
na wasichana ni sketi mbili rangi ya kijivu mpauko zenye marinda pia ( sampuli
ya kitambaa imeambatanishwa)
b. Kwa wasichana na kiislamu wanaopenda kuvaa ijabu, rangi ya hijabu ifanane
na sare ya shule na isiwe nyepesi inayoonesha maungo ya wili.
c. Sare ya michezo kwa wanafunzi wa shule hii ni T-shirt nyekundu na bukta ya
blue.
d. Viatu vya ngozi nyeusi visigino vifupi jozi mbili kwa wote. Viatu viwe vy
kufunga na kamba na sio vya kuchomeka.
e. Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana
N.B Kwa wasichana sketi iwe ndefu inayovuka na kufunika magoti kabisa.



2.2 DAFTARI, KALAMU NA MKEBE WA HESABU
Aje na madaftari 10 makubwa (counter books) kalamu ya wino wa blue au nyeusi,
kalamu ya risasi na mkebe wa hesabu (Mathematics set).

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo ypte
inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya elimu
nchini na ofizi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji wa
elimu.

3.1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti
shuleni.
a. Heshima kwa viongozi, wazazi , wafanyakazi wote, wanafunzi wengine pamoja
na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b. Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule.
c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (preparation)
d. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
g. Kuvaa sare ya shule wakati unapotakiwa.
h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i. Kutunza mali za shule na umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa shule au
kusimamishw masomao.

a. Wizi

b. Uasherati na ushoga

c. Ubakaji

d. Ulevi na matumizi ya dawa ya kulevya kama vile uvutaji wa sigara,

bangi,cocaine, mirungi, kuberi n.k

e. Kupigana au kupiga

f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na shule

g. Kudharau bendela ya Taifa.

h. Kuwa mjamzito/kupata mimba

i. kutoa mimba

j. Kugoma, kuchochea, kuongoza na kushiriki kuvuruga amani na usala wa shule

au watu

k. Kukataa adhabu kwa makusudi

1. Kuwa na simu ya mkononi



4.0 Mambo mengine yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi
a. Medical examination form iliyojazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
Fomu hiyo itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. (fomu
imeambatanishwa pamoja na barua hii.

b. Fomu ya maelezo biafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c¢. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine
yakakayotolewa na shule (imeambatanishwa na barua hii)
N.B Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

KAPINGA B.SHIJA
MKUU WA SHULE.
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STUDENT MEDICAL CERTIFICATE
StudentSname. . ... ame e s e e s e

(To be completed by government medical officer and returned to the Headmaster
ITINJE SECONDARY SCHOOL)

Please examine the student named above and comment on his/her health by
responding to the following items. Kindly write YES in front of each item either does the
student have problem in connection with:-
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