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TANZANIA BARA.

WARAKA WA ELIMU NA. 4 WA MWAKA 2016
MWONGOZO WA UUNDAJI WA KAMATI ZA SHULE

Kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na rekebisho Na. 10 la mwaka
1995 kila shule ya msingi sharti iwe na Kamati ya Shule iliyo hai.

Ufuatiliaji katika shule mbalimbali hapa nchini umebainisha kuwa Kamati nyingi za shule
hazipo hai na chache zilizopo hazikidhi matakwa ya utekelezaji wa Sera ya Elimu na
Mafunzo ya mwaka 2014. Hivyo basi, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inatoa
maelekezo ya uundaji upya wa Kamati za Shule.

Waraka huu unaelekeza yafuatayo:
i.  Miongoni mwa wajumbe watakaounda Kamati ya Shule, wawepo wawakilishi wa

wajumbe wa Serikali za Vijiji/ Mitaa.

ii.  Uteuzi na uchaguzi wa wajumbe wa Kamati za Shule pamoja na sifa nyingine
stahiki uzingatie sifa za msingi ambazo ni uwezo wa Kusoma, Kuandika na
Kuhesabu.

iii. Kamati ya shule itachaguliwa na kikao cha wazazi.

iv. Kamati ya Shule itakuwa na wajumbe kumi na tatu (13) na itafanya kazi kwa muda
wa miaka mitatu. Hata hivyo, wajumbe wa Kamati wanaweza kuchaguliwa tena
kwa kipindi kingine cha miaka mitatu. Ujumbe katika Kamati utakoma baada ya
kipindi cha mihula miwili ya miaka mitatu kwa kila muhula.

v. Wajumbe watakaounda Kamati za Shule:
(a) Mwenyekiti: Awe ni mkazi wa eneo hilo na pia awe na cheti cha kuhitimu
Elimu ya Sekondari au zaidi.
(b) Makamu Mwenyekiti: Awe na sifa kama za Mwenyekiti.
(c) Katibu: Atakuwa ni Mwalimu Mkuu wa Shule husika.
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d) Mwalimu wa Taaluma katika shule: Mjumbe.
Mwakilishi mmoja wa walimu atakayechaguliwa na walimu.
Afisa Elimu Kata: Mjumbe.
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Wajumbe watano (5) waliochaguliwa na wazazi kutoka miongoni mwa
wazazi/walezi wa wanafunzi wanaosoma katika shule hiyo.

wasiwe sehemu ya wajumbe wa Kamati za Shule.

vi. Kamati ya Shule itakuwa na wajibu pamoja na majukumu yafuatayo:
(a) Kuandaa Mpango wa Maendeleo ya Shule na Mpango kazi wa Shule (Whole
School Development Plan and School Action Plan).
Kubuni na kupanga mikakati ya maendeleo ya shule.
Kusimamia utekelezaji wa utoaji wa elimu bora.
Kuhimiza uwajibikaji na nidhamu katika shule.
Kuitisha vikao vya wazazi na kutoa taarifa ya maendeleo ya shule.
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f) Kuandaa bajeti na kusimamia matumizi ya fedha za shule.

g) Kuidhinisha matumizi ya fedha za shule.

h) Kusimamia ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya shule.

i) Kuhimiza usafi, afya bora za wanafunzi na utunzaji wa mazingira.
(j) Kusimamia matumizi bora ya fedha za uendeshaji wa shule.
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Kusimamia upatikanaji wa chakula cha mchana kwa wanafunzi.
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vii.  Idadi ya vikao vya kamati ya shule isipungue vinne kwa kila muhula.

viii. Kamati ya Shule iunde Kamati ndogo ndogo zifuatazo:-
(a) Kamati ya Fedha na Mipango.
(b) Kamati ya Miundombinu na mazingira.
(c) Kamati ya Taaluma na nidhamu.
(d) Kamati ya Afya na Chakula.
(e) Kamati ya Malezi na Ushauri Nasaha.

Waraka huu unaanza kutumika kuanzia tarehe 1 Oktoba, 2016 na unafuta Waraka wa
Elimu Namba 14 wa Mwaka 2002.

Nicolas J. Buretta
KAIMU KAMISHNA WA ELIMU

Nakala: Katibu Mkuu,
Ofisi ya Rais - TAMISEMI,
2 Barabara ya Nane,
S.L.P 1923,
DODOMA.



