HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU
MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA   2017/2018

1.0 Utangulizi

Kikao cha Baraza la Madiwani cha mnamo mwezi Februari, 2017, kilipitisha Mpango na Bajeti ya Halmasahuri ya Wilaya ya Meatu ya kukusanya na kutumia Jumla ya Shilingi 42,360,922,152.00 ambayo Kati yake mapato ya ndani ni shilingi 3,211,545,534.29. Matumizi mengineyo (OC) shilingi 1,960,743,000.00 Mishahara (PE) shilingi 26,188,494,732.00  na ruzuku ya miradi ya Maendeleo ni shilingi 11,000,138,886.00
Hata  hivyo baada ya kikao hicho, mchakato wa bajeti uliendelea katika ngazi ya wizara na hatimaye kuidhinishwa na Bunge. Aidha,  Mpango huo na Bajeti vilibadilika kwa mujibu wa maelekezo yaliyotolewa na wizara ya fedha. 

2.0 Mpango na Bajeti ulioidhinishwa na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mwaka wa fedha 2017/2018
Baada kupokea maelekezo mbalimbali toka Serikalini kupitia Wizara ya TAMISEMI na Wizara ya Fedha na Bungeni, marekebisho yalifanyika na hatimaye, Bajeti ya  Halmashauri ya Wilaya ya Meatu iliyoidhinishwa na Bunge ni kama ifuatavyo;- Jumla ya makadirio ya Mapato na Matumizi kwa mwaka wa fedha 2017/2018  ni kiasi cha Tsh. 38,978,044,591.58 Kati ya hizo kiasi cha Tsh. 3,211,545,534.29 toka mapato ya ndani, Kiasi cha Tsh. 1,997,212,825.97 toka ruzuku ya matumizi mengineyo, kiasi cha Tsh. 23,050,397,600.00 ruzuku ya mishahara na kiasi cha Tsh. 10,718,888,631.32 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo. Mchango wa Halmshauri kwenye miradi ya Maendeleo toka kwenye vyanzo vyake vya mapato ni shilingi  1,926,927,321.00 kiasi ambacho ni sawa na asilimia 60 ya mapato yote ya ndani. Mchanganuo umeoneshwa katika jedwali lifuatalo;-

 Jedwali N0. 1: MAKADIRIO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/18

	Na
	Chanzo cha Fedha
	FEDHA ZA NDANI
	WAFADHILI
	JUMLA

	A:
	Mishahara
	23,050,397,600.00
	 
	23,050,397,600.00

	B:
	MAPATO YA NDANI 
	 
	 

	 
	Matumizi mengineyo (Other Charges)
	1,174,294,213.00
	 
	1,174,294,213.00

	 
	Mishahara
	110,324,000.00
	 
	110,324,000.00

	 
	Miradi ya Maendeleo
	1,926,927,321.00
	 
	1,926,927,321.00

	 
	Jumla Kuu –Mapato ya ndani
	3,211,545,534.29
	 
	3,211,545,534.29

	 
	Mchango wa Jamii
	646,353,310.00
	 
	646,353,310.00

	C:
	Ruzuku – Matumizi Mengineyo
	 
	 

	 
	Ruzuku ya fidia(GPG)
	                                            43,042,790.00 
	 
	43,042,790.00

	 
	Utawala
	                                          165,731,200.00 
	 
	165,731,200.00

	 
	Elimu Msingi
	                                      1,027,421,835.93 
	 
	1,027,421,835.93

	 
	Elimu sekondari
	                                          533,540,000.04 
	 
	533,540,000.04

	 
	Maji
	                                            21,499,000.00 
	 
	21,499,000.00

	 
	Kilimo na Ushirika
	22,117,200.00
	 
	22,117,200.00

	 
	Mifugo na uvuvi
	                                            14,744,800.00 
	 
	14,744,800.00

	 
	Afya
	                                          155,259,000.00 
	 
	155,259,000.00

	 
	Barabara
	                                            13,857,000.00 
	 
	13,857,000.00

	 
	Jumla Kuu -Ruzuku Matumizi Mengineyo
	1,997,212,825.97
	 
	1,997,212,825.97

	D:
	Miradi ya Maendeleo
	 
	 

	 
	SEDP III
	 
	223,656,000.00
	223,656,000.00

	 
	Maji(RWSSP)
	 
	197,398,000.00
	197,398,000.00

	 
	 Usafi na Mazingira
	 
	25,000,000.00
	25,000,000.00

	 
	EQUIP – TZ
	 
	466,770,769.00
	466,770,769.00

	 
	Mfuko wa jimbo
	101,943,000.00
	 
	101,943,000.00

	 
	Mazingira Magumu
	450,000,000.00
	 
	450,000,000.00

	 
	Ruzuku ya Ngozi
	 
	10,415,000.00
	10,415,000.00

	 
	TASAF
	 
	1,488,749,118.00
	1,488,749,118.00

	 
	Mfuko wa barabara
	3,232,230,000.00
	 
	3,232,230,000.00

	 
	Ruzuku ya Maendeleo(LGCDG)
	1,575,591,000.00
	 
	1,575,591,000.00

	 
	Mfuko wa pamoja wa Afya(HSBF)
	 
	1,000,956,000.32
	1,000,956,000.32

	 
	Ruzuku toka Benki ya Dunia
	 
	1,592,805,744.00
	1,592,805,744.00

	 
	AGPAHI NA NTD
	 
	188,928,000
	188,928,000.00

	 
	CSDP-UNICEF
	 
	136,686,000.00
	136,686,000.00

	 
	GLOBAL FUND
	 
	27,760,000
	27,760,000.00

	 
	Miradi ya Maendeleo
	5,359,764,000
	5,359,124,631.32
	10,718,888,631.32

	 
	JUMLA KUU BAJETI YA H/W 2017/18
	38,978,044,591.58


Kupungua kwa bajeti kumetokana na baadhi ya wafadhili kupunguza ukomo wa bajeti zao mfano benki ya Dunia kwa miradi ya afya, Equip kwenye Elimu na Ruzuku ya uendelezaji Mitaji serikali za Mitaa. Hata hivyo baadhi ya wafadhili wamejitokeza kutaka kusaidia bajeti ya maendeleo mfano Ruzuku ya CSDP- Unicef. na Ruzuku ya mfuko wa pamoja wa afya umeongezeka kufanya  Bajeti ya halmashauri kufikia kiwango cha bajeti cha sasa.
Mchanganuo wa makadirio ya fedha za Miradi ya Maendeleo na Mpango Kazi wa Miradi ya maendeleo ukihusisha shughuli zilizopangwa kutekelezwa kisekta na vyanzo vya fedha  kwa mwaka wa fedha 2017/2018 vimeainishwa na kuambatishwa na  taarifa hii. 
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