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UTARATIBU WA KUAJIRI NA KUTUMIAVIZURI
WAZALENDO NJE NA NDANI YA UTUMISHI WA SERIKALI

Waraka wa Utumxsln Na. 4 ‘wa mwaka 1991 uhweka utaratlbu wa
" kuajiri na kuwatumm ‘Wataalam Wazalendo katika miradi, mipango na
huduma nyingine ambazo huéndeshwa.na Mashirika’ ya Kunatmfa na
' Wahisani wa Nchi za Nje. Utaratibu huo sasa unafanyiwa marckebisho ;
“ili kuondoa utatanishi wa tafsiri wa baadhi ya vipengele vya Waraka - ¢
huo, hasakaukamasualayamahpoyamshahara masharuyakaz:naf =
sualala mahpo ya uzeem (Pcnsnon) ' :
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MASHIRIKA YA UMOJA WA MATAIFA NA MASHIRIKA*
MENGINEYAKIMATAIFA . 3 i

2. ijra ya Watanzama katika Mashirika ya Umo Mathifa“na o
Mashmka mengine ambayo Tanzania ni mwana a - ni jambo
linalokubaliwa na kuungwa mkono na Serikali. Mbali ya kuwa ni moja
ya maeneo ya kuwapatia kazi wanarichi wetu, a]ira katika mashirika
_hayo zinatoa nafasi ya kuongeza upeo, ujuzi na uzoefu na hivyo
kuwaendeleza wataalam hao kwa manufaa yao wenyewe, ya Mashmka ’
hayo na ‘vilevile kwa manufaa ya Taifa. Watanzania wanaoajiriwa na
Mashirika ya Kimataifa wanatazamiwa kuwa wawakilishi wa Taifa katika
mashirika hayo. Aidha, mishahara na marupurupu mengine .
wanayolipwa huko yanachangia katika kukua kwa pato la Taifa hususan '
kutunisha mfuko wa fedha za kigeni. '
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3. Kwa hiyo Wataalam' Wazalendo walio katika utumishi wa Serikali
ambao Wataajiriwa kwenye Mashirika ya Umoja wa Mataifa na Mashirika

mengine ambayo Tanzania ni mwanachama kwa kupewa nafasi hizo na

Serikal au kwa kniitafutia aiira hizo kwa niia zao wenyewe, Wataaiiriwa
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OUl. Walalilinks Xeomie Gkise tila malipo kwa Kipiadi caoie caa
ajira katika Mashirika hayo na kuziftgatia masharti yaliyomo kwenye
Waraka wa Watumishi wa Serikali Na. 5 wa mwaka 1986 kuhusu Likizo

_Bila Malipo. .
| MIRADI YA SERIKALI INAYOENDESHWA KW
- USHIRIKIANO NA WAFADHHI: - o A
R ‘:. Wataalam Wazalendo walio katika utumishi wa Serikali'ambao
wata
Wafadhili, watakubaliwa kufanya kazi huko "kwa utaratibu. wa

"% kushikizwa (attachment) kwa muda wote watakaohitajika huko bila

- kuathiri masharti ya ajira zao Serikalini. Ushikizwaji utazingati harti
" 'muhimu yafuatayo:— S . R ® , amés am

o (a) Miradi ii&kaybkuﬁaliwé kutekelezwa na Waiaala&i wa kushikizwa
- ni ile inayoendeshwa kwa ushirikiano kati ya Serikali na
- Wafadhili, - T :
- (b) Wataalam watakaohesabika kuwa wako kwenye mradi kwa
kushikizwa watakuwa wale ambao nafasi watakazojaza zitakuwa

zimekubaliwa chini ya mkataba wa kulipiwa kwa fedha za mradi.

"+~ na malipo ya Uzeeni ya Wataalam watakaoshikizwa, - - :
(d) Mtaalam atacndelea kulipwa mshahara wake na Serikali. Pia
atalipwa tofauti kati ya mshahara wake na ule wa mradi kama

. boshoyaziads (Topping Up Allowance).

5. T kuondoa utatanishi, pale aghbapo masharti &3 mkataba wa
- ikizw ' ngo (gratuity) -
basi mtaalam anayehusika atahesabika

ikizw kwenye.mradinipamogan;ikulipwakiinua’mg
..~ Jwa kipindi hicho cha kushikizwa basi m  anayehusi
_~ kama yuko katika Likizo. Bila Malipo, Hivyo. hatalipwa mshahara na
- Serikali kwa kipindi, hich
. za malipo va Pensheni. .
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wa kufanya kazi kwenye miradi ya Serikali inayosaidiwa na

....._(€) Utaratibu Wakkmhikiza.hautaathiriv masharti ya ajira Serikalini L N R R S
: \ R - 8. Idhini ya kuruhusu ajira za Wataalam Wazalendo kwa ‘utaratibi

1a muda hio hautahesabika katika hesabu

_ MIRADI INAYOENDESHWA NA WAFANYAKAZI: -

SN Tl T34

RIS Loohew ke Ll .

UTARATIBU WA KUCHUKUA “SABBATICAL LEAVE”:

7. Serikali ilikwishakubali watumishi wake kuruhusiwa kuchukua =
“Sabbatical Leave” tangu mwaka 1980 katika mpango wa Mafunzo ya -

“Top Executives”. Utaratibu huu utatumika kwa kazi zinazoongeza

" uzoefu na ujuzi kwa Mtaalam katika fani yake. Hivyo “Sabbatical‘Leaye” '

itatolewa chini ya masharti yafuatayo:—

(a) Mtaalam atakayestahili ku;iewa “Sabbatical . Leave” ni yule -
- mwenye mshahara wa ngazi ya GS. 10/RP. 7 na kuendelea juu.
(b) Muda wa “Sabbatical Leave” hautazidi miezi kumi na mbili (12)
na itatolewa mara moja tu katika mzunguko wa miaka mitano.

(c).Mtaalam aliye katika “Sabbatical Leave” ataendelea kulipwa

. mshahara wa Serikali ila hatapata maslahi mengine kama vile -

- likizo ya kawaida kwa kipindi hicho chote. -

* MWISHO:

wa Likizo Bila Malipo au Kushikizwa na idhini ya kuchukua “Sabbatical
Leave” kwa mujibu wa Waraka huu itaendelea kutolewa na I_(a;ibq

-9, Waraka huﬁ'up?anm kutumika tarehe 1 Janﬁan’, 1993naunafuta
. Waraka wa. Utumishi ’ : : oA

INa. 4 wa mwaka 1991,
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6. Wataalam Wézalendo watakabajiriwa_' katika miradi ya hapa nchini o
inayoendeshwa na kngyaranﬁya na wafadhili peke yao watakuwa huko
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