

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

TANGAZO LA SERIKALI NA.. 347 la tarehe 28/8/2015

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA),
(SURA 287)

—————
SHERIA NDOGO
—————

(Zimetungwa Chini ya kifungu cha 153)
—————

SHERIA NDOGO ZA (UANZISHAJI WA BODI YA MFUKO WA ELIMU) ZA HALMASHAURI
YA WILAYA YA MEATU, 2015

- | | | |
|---|----|---|
| Jina na tarehe
ya kuanza
kutumika | 1. | Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu, 2015 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. |
| Matumizi | 2. | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililoko chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Meatu |
| Tafsiri | 3. | Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itatamkwa vinginevyo;

“Afisa Elimu wa Halmashauri” maana yake ni Mtumishi wa Umma ambaye ndiye Msimamizi Mkuu wa utoaji wa huduma za elimu katika Halmashauri ya Wilaya ya Meatu.

“Bodi” maana yake ni Bodi ya Mfuko wa Elimu ya Halmashauri ya Wilaya iliyoanzishwa chini ya Kifungu cha 4(1) cha Sheria Ndogo hizi. |
| Sura ya 287 | | “Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Meatu.

“Kamati ya Huduma za Jamii ya Halmashauri” maana yake ni Kamati ambayo imeanzishwa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya). |

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- “Kamati ya Utendaji ya Mfuko wa Elimu” maana yake ni Kamati iliyoteuliwa kwa mujibu wa kifungu cha 30 cha Sheria Ndogo hizi.
- “Katibu Mtendaji” maana yake ni Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa Elimu wa Halmashauri aliyejiriwa na Bodi ya Mfuko wa Elimu kwa mujibu wa Kifungu cha 22 cha Sheria Ndogo hizi.
- “Mfuko wa Elimu” maana yake ni Mfuko wa Elimu ulioanzishwa kwenye Halmashauri kwa mujibu wa Sheria ndogo hizi
- Sheria Na. 19
ya Mwaka
1997 “Mkuu wa Wilaya” maana yake ni Mkuu wa Wilaya ya Meatu aliyeteuliwa kwa mujibu wa Sheria ya Tawala za Mikoa ya mwaka 1997.
- SheriaNa
8/2002 “Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi.
- “Timu ya uendeshaji ya Mfuko” maana yake ni Timu ya Wataalam inayoshughulikia shughuli za kila siku za Mfuko.
- “Viwango vya elimu” maana yake ni viwango vya elimu ya Awali na Msingi, Elimu ya Sekondari na Ufundi vilivyowekwa kwa mujibu wa Sera ya Taifa ya Elimu na Mafunzo
- Na 5/1992 “Wadhifa kwenye Chama Cha Siasa” maana yake ni kuwa na madaraka ya kuteuliwa au kuchaguliwa kwenye Chama chochote cha Siasa kilichoandikishwa chini ya Sheria ya Vyama vya Siasa ya Mwaka 1992.
- Bodi 4. (1) Kutakuwa na Bodi itakayojulikana kama Bodi ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu.
- Wajumbe wa Bodi (2) Bodi itaundwa na Wajumbe wafuatao:-
- (i) Mwenyekiti ambaye atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Mfuko kutoka miongoni mwa watu wenye uzoefu na masuala ya elimu
- (ii) Katibu Tawala wa Wilaya ya Meatu

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- (iii) Wawakilishi wawili watakaochaguliwa na Mkutano Mkuu ambapo mmoja kati yao sharti awe mwanamke.
 - (iv) Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa Wakuu wa Shule za Sekondari za Serikali katika Halmashauri.
 - (v) Mwakilishi mmoja kutoka Wamiliki wa Shule za binafsi.
 - (vi) Mwenyekiti wa Kamati ya Huduma za Jamii wa Baraza la Halmashauri.
 - (vii) Wawakilishi wawili kutoka miongoni mwa walimu wakuu wa Shule za Msingi.
 - (viii) Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa makatibu tarafa
- (3) Bila kuathiri masharti ya Kifungu cha 4(2) cha Sheria Ndogo hizi Bodi pia itakuwa na Wataalamu wafuatao:
- (i) Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
 - (ii) Afisa Elimu wa Halmashauri - Msingi
 - (iii) Afisa Elimu wa Halmashauri - Sekondari
 - (iv) Mwanasheria wa Halmashauri
 - (v) Mweka Hazina wa Halmashauri.
- | | | |
|--------------------------------|----|--|
| Ofisi za Bodi | 5 | Ofisi za Bodi zitakuwa katika eneo la Halmashauri au sehemu nyingine kama Bodi itakavyoamua. |
| Bodi kualika watu wengine | 6 | Bodi inaweza kualika watu wengine kwenye vikao vyake kama kutakuwa na haja ya kufanya hivyo lakini hawatakuwa na haki ya kupiga kura. |
| Uchaguzi wa Mwenyekiti wa Bodi | 7. | Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa mwaka wa Mfuko baada ya nafasi hiyo kutangazwa katika magazeti yanayosomwa katika eneo la Halmashauri. |
| Kipindi cha kushika madaraka | 8. | (1) Wajumbe wa Bodi watahika madaraka kwa kipindi cha miaka mitatu, lakini mjumbe anaweza kuchaguliwa tena na kuendelea kuwa madarakani kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.

(2) Ufikapo wakati wa uchaguzi wa wajumbe wapya au baada ya Kipindi cha muda wa Bodi kuisha, Mkurugenzi Mtendaji atatangaza nafasi wazi na watu wenye sifa hizo watajaza fomu |

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

maalum za maombi na kuzirudisha kwenye Halmashauri ndani ya kipindi kitakachowekwa.

- | | | |
|---|-----|--|
| Utaratibu wa kujaza nafasi wazi | 9. | (1) Pale ambapo nafasi katika Bodi zitakuwa wazi aidha kwa kifo, kujiuzulu, ugonjwa, au kwa sababu nyingine yoyote ile mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo kwa kipindi kilichobaki.

(2) Hakuna uchaguzi utakaofanywa endapo kipindi kilichobaki ni chini ya miezi sita.

(3) Mjumbe atakayechaguliwa kutokana na Sheria Ndogo ya 9(1) hapo juu ataweza kuchaguliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu. |
| Uteuzi wa mwisho wa Bodi kuthibitishwa na Baraza la Madiwani Uzinduzi wa Bodi | 10. | (1) Uteuzi wa wajumbe utathibitishwa na Baraza la Madiwani baada ya kupendekewa na Kamati ya Utendaji ya Mfuko wa Elimu.

(2) Bodi itazinduliwa rasmi kwa kushuhudiwa na Mkuu wa Wilaya baada ya kuidhinishwa na Baraza la madiwani. |
| Bodi kuvunjwa kwa kuzembea kazi | 11. | (1) Endapo Bodi itazembea kazi au itashindwa kutekeleza kazi zake, Halmashauri itaionya Bodi mara mbili kwa maandishi au kuivunja Bodi na kuandaa uchaguzi mpya ndani ya miezi miwili.

(2) Endapo Bodi itavunjwa, wajumbe wote wa kuchaguliwa watapoteza nafasi zao na hawatachaguliwa tena kuwa Wajumbe wa Bodi ya Mfuko wa Elimu.

(3) Wakati Bodi imevunjwa, Timu ya Uendeshaji ya Mfuko wa Elimu itatekeleza majukumu ya Bodi hadi hapo Bodi mpya itakapochaguliwa. |
| Vikao vya Bodi | 12. | (1) Bodi itafanya Vikao vyake vya Kawaida kila baada ya miezi mitatu, na Vikao vyote vya Bodi vitaendeshwa na Mwenyekiti. Endapo Mwenyekiti hatakuwepo, Mjumbe mmoja atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe kuwa Mwenyekiti wa Kikao.

(2) Vikao vya dharura vitafanywa pale tu Mwenyekiti atakapoomba au kuombwa kufanya hivyo kwa maandishi na kupata idhini ya Wajumbe wasiopungua theluthi moja ya Wajumbe wote wanaopiga kura. |

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- (3) Mjumbe yeyote ambaye bila taarifa au sababu ya msingi atashindwa kuhudhuria vikao vitatu mfululizo vya Bodi atakuwa amepoteza sifa za kuendelea kuwa Mjumbe wa Bodi na nafasi yake itatangazwa kuwa wazi.
- Kumbukumbu za mikutano ya Bodi 13. Bodi itahakikisha kumbukumbu za Mikutano yake yote zinaandikwa na kuhifadhiwa, pia kumbukumbu za kila Mkutano zitathibitishwa na Bodi kwenye mkutano unaofuata na zitatiwa saini na Mwenyekiti wa Mkutano pamoja na Katibu.
- Akidi ya kikao na uwezo wa kuamua 14. (1) Nusu ya Wajumbe wote ndiyo itakuwa akidi kamili katika Vikao vyote vya Bodi.
(2) Uamuzi wa Bodi utakuwa ni ule unaoungwa mkono na Wajumbe zaidi ya nusu ya Wajumbe kamili wa Bodi.
(3) Wajumbe wa kuchaguliwa wa Bodi ndio watakaokuwa na uwezo wa kupiga kura na kupitisha uamuzi wa Bodi.
(4) Wataalamu na waalikwa hawatakuwa na haki ya kupiga kura.
(5) Kila Mjumbe wa Bodi atakuwa na kura moja na iwapo itatokea kura kufungana Mwenyekiti wa Bodi atakuwa na kura ya ziada mbali na kura yake ya kawaida.
- Sifa za kuwa mjumbe wa bodi 15. (1) Mtu anaweza kushika nafasi ya ujumbe wa Bodi kama atakuwa na sifa zifuatazo;
(a) awe raia wa Tanzania
(b) awe na umri usiopungua miaka ishirini na mitano na asizidi miaka sabini
(c) awe na akili timamu
(d) awe na elimu ya sekondari, yaani kidato cha nne na kuendelea, isipokuwa endapo hakuna mtu mwenye elimu ya Sekondari basi Halmashauri itatoa idhini kuajiri bila kujali elimu yake, na
(e) asiwe na madaraka yoyote kwenye chama cha Siasa.
(2) Mfanyakazi wa Halmashauri hataruhusiwa kuwa Mjumbe wa Bodi.
- Majukumu na Kazi za Bodi 16. Majukumu na kazi za Bodi zitakuwa kama ifuatavyo:-
(a) kubuni Mipango na Mikakati kwa ajili ya maendeleo ya elimu

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- katika Halmashauri.
- (b) kusimamia mgawanyo wa misaada ya fedha kwa Shule kufuatana na Bajeti iliyoidhinishwa na Mkutano Mkuu wa mwaka wa Bodi.
 - (c) kusimamia utekelezaji na kutathmini Mipango ya Elimu katika Halmashauri.
 - (d) kujadili na kurekebisha Mipango na Bajeti ya Elimu na kuiwasilisha kwenye Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Utendaji kwa ajili ya kuidhinishwa;
 - (e) kupokea, kuchambua na kuidhinisha Taarifa za Utekelezaji wa Mfuko wa Elimu wa Halmashauri;
 - (f) kubuni vyanzo mbalimbali vya mapato na rasilimali za kutosha kuendesha Mfuko wa Elimu wa Halmashauri;
 - (g) kushirikiana na Kamati ya Huduma za Jamii ya Halmashauri;
 - (h) kuratibu na kusimamia shughuli za maendeleo ya Elimu katika Halmashauri kulingana na programu za kitaifa.
 - (i) kupitisha Kanuni za Utengaji na Utumiaji wa Fedha kutoka kwenye Mfuko kwa ajili ya kuendeleza madhumuni ya Mfuko.
 - (j) kusimamia ujenzi wa Shule za Sekondari katika Halmashauri.
 - (k) kufanya jambo lolote litakalofanikisha maendeleo ya Elimu katika Halmashauri.
- Mamlaka ya Bodi 17. Bodi itakuwa na mamlaka yafuatayo:
- (a) kusimamia mgawanyo wa fedha zinazoingizwa kwenye Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
 - (b) kuajiri na kuachisha kazi watumishi wa Bodi.
- Maagizo na maelekezo 18. Maagizo, maelekezo, taarifa au hati nyingine zilizotengenezwa au kutolewa kwa niaba ya Bodi zitatiwa saina na:
- (a) Mwenyekiti wa Bodi au
 - (b) Katibu Mtendaji au Afisa mwingine ye yote aliyeidhinishwa kwa maandishi na Katibu Mtendaji wa Bodi kwa ajili hiyo
- Uhusiano wa Bodi na wadau na mamlaka nyingine 19. (1) Uhusiano wa Bodi na Jamii, wadau na mamlaka nyingine utakuwa kama ifuatavyo:
- (a) Bodi itahakikisha kuwa jamii inashirikishwa kikamilifu katika kutambua matatizo, kuweka kipaumbele, kupanga, kuchangia, kufuatilia na kutathmini utoaji wa huduma za elimu;

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*

Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- (b) Bodi itawajibika mbele ya Halmashauri ambapo mipango ya elimu ya robo mwaka na mwaka pamoja na taarifa za kiutaalam za fedha zinapitiwa na Kamati ya Huduma za Jamii na Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango na baadaye kuthibitshwa na Baraza la Halmashauri.
- (c) Bodi itaendesha shughuli zake kwa utaratibu wa uwazi na ambao utakuwa na ufanisi kwa Halmashauri na vyombo vyake vingine vya utendaji bila ya Halmashauri kuingilia uhuru wa Bodi.
- (2) Bila ya kuathiri maelezo yaliyomo katika Sheria Ndogo ya (1) ya Sheria Ndogo hizi Bodi inaweza kukasimu baadhi ya madaraka yake pale inapoona inafaa.
- Kamati ya Huduma za Jamii ya Halmashauri 20. Kamati ya Huduma za Jamii ya Halmashauri itafanya kazi zifuatazo;
- (a) itapokea Mipango yote ya Maendeleo ya Mfuko.
- (b) itapokea taarifa za Ukaguzi wa Hesabu za Mfuko na kupitia hoja za Ukaguzi na baadaye kuziwasilisha kwenye Halmashauri ambayo itajadili na kuiwasilisha kwa Mkuu wa Wilaya.
- Jukumu la Wizara na Mamlaka ya Elimu 21. Jukumu la Wizara zinazoshughulikia Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Elimu pamoja na Mamlaka ya Elimu itakuwa ni kuandaa Sera, kupanga viwango, kufuatilia na kusimamia shughuli za Bodi kwa mujibu wa sheria zilizopo.
- Katibu Mtendaji 22. Bodi kwa idhini ya Mkutano Mkuu wa mwaka, itamteua Katibu Mtendaji wa Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- Uteuzi wa Katibu Mtendaji 23. (1) Nafasi ya Katibu Mtendaji itatangazwa katika magazeti yanayosomwa zaidi nchini na Bodi itamteua mtu ambaye atakidhi vigezo vya uteuzi na ambaye atakuwa na sifa zinazofaa.
- (2) Bodi itaamua sifa za watu ambao wataomba nafasi ya Katibu Mtendaji.
- (3) Katibu Mtendaji atakuwa na muda maalum wa kushika madaraka kama itakavyopangwa na Bodi:

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

Isipokuwa tu kwamba kipindi kimoja cha madaraka kisizidi miaka mitatu na mtu aliyeko madarakani anaweza kuteuliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.

Kazi za
Katibu
Mtendaji

24. Kazi za Katibu Mtendaji wa Bodi zitakuwa:
- (a) kuwa Mtendaji Mkuu wa shughuli zote za Mfuko na Katibu wa Vikao vyote vya Bodi.
 - (b) kuongoza, kupanga na kuratibu utendaji wa shughuli za Mfuko.
 - (c) kubuni, kuandaa na kusimamia utekelezaji wa Mipango ya Maendeleo ya Mfuko.
 - (d) kubuni na kushauri vyanzo mbalimbali vya mapato vya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
 - (e) kuandaa na kusimamia utekelezaji wa Bajeti ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
 - (f) kubuni na kushauri mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.

Vyanzo vya
mapato

25. Vyanzo vya mapato vya Mfuko wa Elimu vitakuwa kama ifuatavyo:-
- (a) Mchango wa asilimia 3 kutoka mapato ya mwaka ya Halmashauri;
 - (b) Ruzuku mbalimbali;
 - (c) Misaada mbalimbali kutoka Nchi mbalimbali, taasisi za kimataifa na kitaifa, Mashirika ya watu binafsi na kiserikali, Makampuni binafsi, na madhehebu ya Dini;
 - (d) Mikopo;
 - (e) Vyanzo vingine halali vya mapato.

Fedha za
Mifuko
kulipwa
kwenye
Akaunti

26. Fedha zote zitakazokusanywa kama fedha za Mfuko wa Elimu zitalipwa kwenye akaunti za Benki kama Bodi itakavyoona inafaa au kuagiza

Akaunti
maalum ya
Mfuko wa Elimu

27. (1) Kutakuwa na Akaunti Maalum ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri ambapo fedha zote zitawekwa na kutunzwa.
- (2) Wawekaji saine wa akaunti ya Mfuko wa Elimu pamoja na taratibu nyingine za mfuko huo zitakuwa kama ilivyoainishwa katika Sheria ya Mfuko wa Elimu Namba 8 ya mwaka 2001.
- (3) Bodi itaajiri Mweka Hazina atakayesimamia Akaunti za Mfuko

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

wa Elimu na kutunza mahesabu yote ya mapato na matumizi.

- | | | |
|-------------------------|-----|---|
| Matumizi ya Fedha | 28. | Fedha zitakazowekwa kwenye Mfuko wa Elimu zitatumika kwa madhumuni ya kuendeleza, kukuza na kuboresha Elimu kama itakavyokuwa katika Mpango wa Maendeleo ya Elimu wa Halmashauri. |
| Bodi kuidhinisha malipo | 29. | <p>Bodi inaweza kuidhinisha malipo ya fedha kutoka kwenye mfuko kwa madhumuni ya kulipia gharama za;</p> <ul style="list-style-type: none">(a) ujenzi wa Shule za Sekondari na Msingi katika Halmashauri.(b) uendeshaji wa Bodi na Kamati ya Utendaji.(c) miradi na programu zinazogharimiwa na Mfuko.(d) udhamini wa masomo kwa wanafunzi yatima na wale wasio na uwezo wa kulipia masomo yao.(e) Shughuli nyingine yoyote au zozote ambazo kwa maoni ya Bodi zina manufaa kulingana na malengo na madhumuni ya Mfuko. |
| Kamati Tendaji | 30. | <p>(1) Kutakuwa na Kamati ya Utendaji ya Mfuko wa Elimu wa Bodi.</p> <p>(2) Kamati Tendaji itakuwa na Wajumbe wafuatao:</p> <ul style="list-style-type: none">(a) Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ambaye atakuwa Mwenyekiti.(b) Katibu Mtendaji wa Bodi ambaye atakuwa Katibu.(c) Afisa Elimu wa Halmashauri ambaye atakuwa Mjumbe.(d) Mweka Hazina wa Bodi ambaye atakuwa Mjumbe.(e) Mchumi wa Halmashauri ambaye atakuwa Mjumbe. |
| Kazi za Kamati | 31. | <p>Kazi za Kamati Tendaji zitakuwa kama ifuatavyo:</p> <ul style="list-style-type: none">(a) kuandaa mipango kabambe ya elimu ya Halmashauri ambayo itatilia mkazo mahitaji yote ya Elimu ya Halmashauri kwa kuzingatia Mwongozo wa Kitaifa wa Mpango wa Elimu;(b) kuwezesha na kuratibu Vikao vya Bodi ya Mfuko wa Elimu pamoja na Mkutano Mkuu wa mwaka.(c) kuchambua na kubainisha maeneo ya kipaumbele kwa masuala ya Elimu katika Halmashauri; |

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- (d) kuweka taratibu na vigezo vya ufadhili wa wanafunzi na utoaji ruzuku kwa miradi ya Elimu katika Halmashauri.
- (e) kuandaa taarifa za utekelezaji za Mfuko wa Elimu na maendeleo ya elimu katika Halmashauri.
- Mkutano Mkuu wa mwaka 32. (1) Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Mfuko wa Elimu utakaokuwa na wajumbe wafuatao:-
- (a) wajumbe wote wa Bodi ya Mfuko wa Elimu.
(b) kamati Tendaji ya Mfuko wa Elimu
(c) wawakilishi toka madhehebu ya Dini.
(d) wajumbe wa Kamati ya Huduma za Jamii.
- Majukumu ya Mkutano Mkuu 33. Bila kuathiri uwezo wa Bodi, Mkutano Mkuu wa Mwaka kitakuwa ndicho chombo cha;
- (a) kupokea taarifa za Ukaguzi wa Mahesabu na Utendaji wa Mfuko za mwaka.
(b) kumteua Mwenyekiti wa Bodi na Wakaguzi wa Hesabu za Mfuko.
(c) kuchagua wawakilishi wawili wa Bodi kutoka miongoni na Wadau wa Elimu.
- Taarifa za mapato na matumizi 34. (1) Katibu Mtendaji atatarisha na kuwasilisha kwenye Bodi kila miezi mitatu taarifa iliyo na;
- (a) viashiria vya utendaji na taarifa nyingine zinazohusiana na shughuli za Bodi.
(b) kazi zilizofanyika na mafanikio yaliyopatikana.
(c) taarifa nyingine kwa kadri Bodi itakavyoona inafaa.
- Taarifa za ukaguzi wa hesabu za mwaka 35. (1) Katibu Mtendaji atatumza hesabu na kumbukumbu za shughuli zake, na atahakikisha kuwa fedha zote zilizopokelewa zinaingizwa kwenye Akaunti na kwamba malipo yote kutoka kwenye Mfuko yanafanywa kwa usahihi baada ya kuidhinishwa na ataweka udhibiti wa kutosha wa mali zake pamoja na madeni.
- Sheria Na. 33 ya mwaka 1972 (2) Hesabu za mwaka za Mfuko wa Elimu wa Halmashauri zitakaguliwa na Mkaguzi na mtaalamu mwenye sifa ya ukaguzi aliyesajiliwa chini ya Sheria ya Usajili wa Wahasibu na Wakaguzi ya mwaka 1972 na ambaye ameteuliwa na Mkutano Mkuu.

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

- (3) Ndani ya kipindi cha miezi sita baada ya mwisho wa kila mwaka wa fedha Bodi itatayarisha na kuwasilisha kwa Halmashauri Taarifa ya Fedha ya mwaka huo ambayo itajumuisha;
- (a) taarifa za Fedha
 - (b) viashiria vya utendaji na taarifa nyingine zinazohusiana nazo.
 - (c) taarifa ya utekelezaji ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri
- Mkuu wa Wilaya kuwasilisha Taarifa ya Mwaka. 36. Mkuu wa Wilaya atawasilisha nakala ya Taarifa ya kila mwaka kwenye Mkutano Mkuu wa mwaka wa Mfuko.
- Bodi kuwa na uwezo wa kukagua 37. Bodi itakuwa na madaraka ya kufanya ukaguzi wa mara kwa mara wa hesabu za Mfuko wa Elimu.
- Adhabu 38. Mtu yeyote ambaye;
- (a) atakwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi au;
 - (b) atakayefanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi au Kamati Tendaji kufanya kazi zake kwa ufanisi, au;
 - (c) atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko wa Elimu na kusababisha kutofikiwa kwa malengo yaliyowekwa, au
 - (d) kwa uzembe atashindwa kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi,
- Atakuwa ametenda kosa la jinai na akipatikana na hatia atalipa faini isiyozidi shilingi mia tatu elfu (300,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili au vyote faini na kifungo kwa pamoja.

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

JEDWALI LA KWANZA

VYANZO VYA MAPATO YA MFUKO WA ELIMU
(Zimetengenezwa chini ya Kifungu cha 25)

NA	AINA YA CHANZO CHA MAPATO	KIASI CHA MCHANGO KWA MWAKA (Tsh)
1.	Shule za binafsi za Sekondari (a) Kutwa	25,000/=
2.	(b) Bweni	50,000/=
3.	Nyumba za kulala wageni	20,000/=
4.	Maduka ya vifaa vya umeme	10,000/=
5.	Maduka ya vifaa vya Ujenzi	10,000/=
6.	Maduka Mengineyo	10,000/=
7.	Supermarket	50,000/=
8.	Maduka ya vifaa/vyombo vya ndani	10,000/=
9.	Maduka ya vileo (Grocery)	10,000/=
10.	Baa	10,000/=
11.	Gereji	10,000/=
12.	Kampuni za ulinzi na usafi	20,000/=
13.	Nyumba za Starehe (Clubs, kumbi za muziki, kumbi za mikutano)	10,000/=
14.	Duka la samaki na dagaa	5,000/=
15.	Duka la nyama (butcher)	10,000/=
16.	Salon za kike na za kiume	5,000/=
17.	Maduka makubwa ya madawa	10,000/=
18.	Maduka ya dawa baridi	10,000/=
19.	Maduka ya madawa ya jumla (whole sellers) ya binadamu na / au wanyama	20,000/=
20.	Vituo vya mafuta (Petrol Stations)	50,000/=
21.	Hospitali binafsi/vituo vya Afya binafsi/Zahanati binafsi	20,000/=
22.	Maduka ya simu za mikononi	10,000/=
23.	Maduka ya Televisheni, DVD, VCD, Redio na vifaa vya muziki	10,000/=
24.	Mashine za kusaga na kukoboa nafaka	10,000/=
25.	Kampuni za madini	500,000/=
26.	Maduka ya Nguo	10,000/=
27.	Maduka ya kuuza vyombo/ vifaa vya usafiri (pikipiki, baiskeli)	10,000/=
28.	Maduka ya kuuza vipuri (spare parts) vya pikipiki na magari	10,000/=
29.	Wauzaji wa mitumba (nguo na viatu)	5,000/=
30.	Wauza vipuri vya magari (Spare parts)	10,000/=

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

NA	AINA YA CHANZO CHA MAPATO	KIASI CHA MCHANGO KWA MWAKA (Tsh)
31.	Wauza vifaa vya Bomba	10,000/=
32.	Benki	200,000/=
33.	Wazabuni na wakandarasi watakaoomba zabuni mbalimbali katika Halmashauri (a) Wakandarasi	50,000/=
34.	(b) Wazabuni	25,000/=
35.	Wauza pembejeo, vifaa vya kilimo na Mifugo, mifuko ya pembejeo na Zana, na madawa ya mifugo	10,000/=
36.	Makampuni au watu wanaoonyesha video, michezo, maigizo au sarakasi	10,000/=
37.	Wataalamu washauri (Consultants)	100,000/=
38.	Mawakala wa vinywaji (bia, soda, maji na vinywaji vinginevyo)	30,000/=
39.	Maduka ya vipodozi	10,000/=
40.	Madiwani wote	100,000/=
41.	Hoteli za Kitalii	3,000,000/=
42.	Kampuni za Uwindaji Kitalii	1,000,000/=
43.	Kampuni za Ununuzi wa Pamba	10/= kwa kilo moja ya Pamba
44.	Ng'ombe / Punda walionunuliwa mnadani	500/=
45.	Mbuzi / Kondoo walionunuliwa mnadani	300/=

*Sheria Ndogo hizi zitajulikana Kama Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) za Halmashauri ya Wilaya ya Meatu*
Tangazo la Serikali Na. 347 (linaendelea)

Muhuri Rasmi wa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu umebandikwa kwenye Sheria ndogo hizi kufuatia azimio la Halmashauri lililopitishwa kwenye mkutano wa kawaida uliofanyika TareheMwezi.....2015 na muhuri wa Halmashauri uliwekwa mbele ya;

Pius. Z. Machungwa
Mwenyekiti wa Halmashauri.

Godfrey B. Machumu
Mkurugenzi wa Halmashauri

NAKUBALI

Dodoma
Tarehe.....Mwezi.....2015

MIZENGO K. P. PINDA (MB.)
Waziri Mkuu