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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU 
 

 

              
TAARIFA KWA UMMA 

 
KUHUSU CHANJO YA POLIO AWAMU YA NNE KWA WATOTO WENYE UMRI WA 

MIAKA 0 - 5 

 
 

Mwanhuzi, Tarehe 30 Novemba 2022. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu, Msoleni Dakawa anapenda 

kuutaarifu umma kuwa Halmashauri itaanza rasmi zoezi la Kitaifa la kutoa CHANJO 

DHIDI YA UGONJWA WA POLIO kwa watoto wa kuanzia miaka 0 – 5 ambalo 

litafanyika kwa siku nne yaani kuanzia tarehe 01 – 04 Desemba 2022. 
 

Dakawa amesema Chanjo hiyo ya matone itatolewa kwenye vituo vyote vya kutolea 

huduma za afya vya Serikali na vya binafsi ambavyo vitafunguliwa kuanzia saa 02:00 

asubuhi hadi saa 12:00 jioni.  
 

Aidha, Mkurugenzi Dakawa amebainisha kuwa kutakuwa na huduma maalum ya 

Mkoba (Mobile Clinick) kwenye maeneo ambayo yapo mbali na vituo vya kutolea 

huduma za afya na baadhi ya maeneo chanjo hiyo itatolewa kwenye Ofisi za Vijiji/Kata 

kwa kuzingatia taratibu zilivyopangwa na Divisheni ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe. 
 

Hivyo, Wazazi/walezi wote wenye watoto wa umri huo mnatakiwa kuwapeleka watoto 

kupata chanjo hiyo muhimu kwenye vituo vilivyopo karibu na maeneo wanayoishi ili 

kuwakinga dhidi ya ugonjwa huo wa kupooza kwani ni hatari na unasababisha udumavu 

na ulemavu wa viungo kwa watoto. 

  

‘KINGA NI BORA KULIKO TIBA’ 

 

Benton J. Nollo 

MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 
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