OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU

SHULE YA SEKONDARI SAKASAKA
S.L.P 206,

MEATU - SIMIYU.

SIMU 0753250686

TAREHE: ...............
BT M. SOSIII 2028 i iivniasionniinn

JINA LA MWANAFUNZI: ...

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI SAKASAKA MWAKA 2021.

1. UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule ya Sekondari Sakasaka ambayo ipo katika wilaya ya Meatu Mkoa wa
Simiyu.

Shule hii inafundisha masomo ya Civics, History, Geography, Kiswahili,
English, Basic Mathematics, Chemistry, Biology, Physics & French.
Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kingereza isipokuwa somo la Kiswabhili
na kifaransa ambayo yatafundishwa kwa lugha ya Kiswahili na Kifaransa. Shule
itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo saa 1:30
asubuhi. Uje na vifaa vya usafi, k.v mfagio wa nje mrefu na ndoo.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE
A. WAVULANA
1. Suruali mbili, rangi ya Light Blue kitambaa kimeambatanishwa kwenye
fomu hii na aina ya mashono utapewa maelekezo wakati wa kuchukua
fomu.
2. Atakayeshona suruali isiyokuwa na maadili na kwa kiwangwa
hataruhusiwa kuvaa shuleni
Shati nyeupe mikono mifupi, soksi jozi 2 rangi nyeupe
Viatu vyeusi ngozi jozi 2 vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu
Tai rangi ya light blue
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= v Mhanda wa suruaeh mweusi-belu ﬂd\‘;‘u-.\'i:.m vwi nuchezo. bukia.
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2 vil. Sweta rangi ya Light blue.

aw v o raba e 158

viii.  Dafiari kubwa 12 (counter books) na mathematical set 1. G

B. WASICHANA
i. Sketi mbili (2), rangi Light blue kitambaa kimeambatanishwa kwenye fomu hii na aina ya
utapewa maelekezo wakati wa kuchukuwa fomu,
ii. Atayeshona sketi isiyokuwa na maadili na kwa kiwango hataruhusiwa kuivaa shuleni
iii. Shati nyeupe mikono mifupi. Soks jozi 2 rangi nyeupe zisizo na mapambo va aina yoyote.
1v. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 na visiwe na kisigino kirefu. '
v. Sweta rangi ya Light blue
vi. Tie rangi va Light blue
vii. Vifaa vya michezo bukta, viatu vya raba na T-sheti rangi ya damu ya mzee.

viii.  Daftari kubwa 12 (counter books) na mathematical set 1

2 NB: Vazi la hijabu lifanane na sare ya shule

> -Pramoja na barua hii nimeambatanisha fomu ambazo zitajazwa kikamilifu kabla ya lmzﬁkabi

wakati wa Kusajiliwa shuleni.

» Fomu ya uthibitisho wa mwanafunzi ikajazwe na mwalimu mkuu wa shule alikotokea.

» Fomu va taarifa muhimu za wanafunzi ijazwe kwa ushirikiano wa mzazi/mlezi

~ » Kwa yule tu aliye na matatizo ya kiafya aje na cheti cha Daktari kwa uthibitisho ili at
1 Iif [ ; s
Sheria na kanuni za shule zisomwe na kuzingatiwa kwa kila mwanafunzi.
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SHULE YA SEKONDARI SAKASAKA

S.L.P 206 - MEATU

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE’ ‘ : ke
A. SHERIA ZA SHULE i

Mwanafunzi anatakiwa kuepuka kabisa kutenda makosa yafuatayo. Haya yanaWcza kus&llbabisha. ae

afukuzwe au kusimamishwa masomo kwa mujibu wa sheria za Wizara ya Elimu, Sayansi,
Teknolojia na mafunzo ya ufundi.

1. Wizi wa aina yoyote ile.

Uasherati na ushoga

Udanganyifu katika mitihani yoyote.

Ugomvi, Lugha chafu na kupigana e
Ubakaji |
Ulevi wa aina yoyote k.m pombe, uvutaji sigara, bangi na madawa ya kulevya
Kuharibu makusudi mali ya umma.

Kupata, kutoa au kusababisha mimba.

b SR L S

Kudharau Bendera ya Taifa

10. Kuoa au kuolewa

11. Kukataa adhabu kwa makusudi ‘ ; ,:'*&W»L%
12. Kuwa na simu ya mkononi i RS

B. KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII V-
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kam
ilivyorekebishwa .kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Pia inazingatia miongozo :yotgj,‘" o
Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na mafunzo ya Ufundi yenye dhamana na .

Ofisi Rais- TAMISEMI yenye jukumu la Ulinzi na uendeshaji wa Elimu. |
' Ziﬁmwzo ni kanum zﬂl shnle ya sckondm Sakasalm
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Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo i Jjuu ya kuwepo ndani myeya

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hij. s 4

Kutunza usafi wa myili, mavazi, mazingira ya shule na kuvaa sare ya sﬁule kwa usahihi wakati :
wote unapokuwa ndani/ nje ya mazingira ya shule ni jambo la lazima. |
Ni marufuku kuvaa heleni, kofia, kufuga nywele ndefu na ndevu, kucha, rangi za kucha na
mxdomo, kutochomekea shati na kuwa na simu shuleni.

Kuzlngatla ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali za umma.

. Unatakiwa kukimbia unapotumwa au Kuitwa na mwalimu, kiongozi, mfanyaka21 au mtu yeyote

anayetambuliwa kwenye mazingira ya shule.

- Unatakiwa kutii kengele mara ipigwapo na ni mwiko kutembea nje ya madarasa kabla ya klpmdr 2 ;

cha mapumziko.

Ni marufuku kuongea lugha isiyo rasmi shuleni. Kiingereza ndiyo lugha ya pekee FhrT
mawasiliano wakati wote shuleni.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, baa, kumbi za starehe, |
nyumba za kulala wageni na kucheza pool.

Ni lazima kila mwanafunzi aoneshe bidii katika masomo ya darasani na mitihani ya mara kwa
mara itolewayo. Kuacha kufanya mtihani pasipo sababu ya msingi ni KOSA KUBWA. iy

Ni marufuku kuletwa au kuchukuliwa na usafiri wa gari wala daladala ujapo shuleni na

nyumbani. Unatakiwa kuja au kurudi kwa miguu au baiskeli yako ili kujenga ukakamavu.

Scanned with CamScanner



- VAP ST

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
(Fomu hii ijazwe kwa ushirikiano wa mwanafunzi na mzazi/mlezi)

JINA LAMWANAFUNZIL. ... ORI e
TAREHE YA KUZALIWA ... i et bty v
MVULANA/MSICHANA ..o e,

BINA LABABA ..o oot HAI/HAYATI
b)KAZI YAKE ............... R AT A = 1~ ,
€) ANUANL. .......oeoeeieeneeneersesansann, BIVEL, oo coioreensin s S A
d)ANAPOISHL KITTIIMTAA. ..o eee e eenenas
AJINA LAMAMA ... se e enens HAI/HAYAT]
R SN ROUOUNSTOPRR SR SR S L.
¢) ANAPOISHI (KIJITI/MTAA) ....ooooovoiiiiieeeeeeeeeeeeeeeeeeaneninene,
BERINUAN ... ceiannneaarernssessoneasensates SV, L
a). JINA KAMILI LA MLEZI (KAMA HANA MLEZI)............c.coovv.
b).UHUSIANO NA MLEZL. ........oovoeeeeeeeeseeeeeaesesateenseseensssnssnnnn
BN .. ............ociiininent st R S
d). ANAPOISHI (KT MTAA.......ovvmeeremreeessiesesenenseneseanes
B i re e SIMU.Lo . s
KATIKA FAMILIA:

a). IDADI YAKAKA.................. oI e T
BRI . ..ociesneneoinsnomiionenes i baiatos SRR

¢) YEYE NI WANGAP! KUZALIWA ......cocooviimnminiiiinissininsssssannn
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA Sy
MINISTRY OF EDUC

ATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATION
SAKASAKA SECONDARY SCHOOL - P
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF STUDENT EXPECTED TO JOIN F

THE MEDICAL OFFICER

SERPRAPPracsBsBss v annsosnnisae ..

D Iy srsssraan I T T I

SR AL NEREE U008 isdtdssvsevensannece

Name of student

Please examine the above mentioned to his/her fitness for secondary school education according to the
following items below.

..................................................................

NO | ITEM CONDITION REMARKS
1 Mental condition i
— 2 | Sight

3 Hearing

4 Check TB

5 Urine [ .

6 Stool ;

7 Nose it
L |8 Blood HP, HE F

9 Pregnancy test s

10 | Anemia
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