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 Jina la Mwanafunzi……………………………………
…………………………………………………………
ANWANI………………………………………………
…………………………………………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE  YA SEKONDARI KISESA WILAYA YA MEATU MKOA WA SIMIYU

1.0 UTANGULIZI
Nafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule  hii mwaka 2021. Shule  ya sekondari Kisesa  ipo umbali wa kilometa 110 Kaskazini  Magharibi mwa mji Mkuu wa Wilaya ya Meatu.

Usafiri wa kutoka mjini ni mabasi  unapatikana katika kituo cha mabasi  cha Mwanhuzi. Muhula wa kwanza unaanza tarehe 11/01/2021,
unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021  saa 1:30 Asubuhi na mwisho   wa kuripoti  tarehe 18/01/2021 .Baada ya hapo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya wazazi /  walezi wasiowaleta watoto  wao kusajiliwa shuleni

Tafadhali sana soma  viambata vya barua hii na uzingatie  maelekezo ili  kutekeleza kuripoti mapema kwani tutaanza kufundisha tarehe  11/01/2021.
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Nakala 
          -Afisa  Elimu Sekondari (w). Meatu.
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2.0   MAMBO  MUHIMU YA KUZINGATIA:
2.1 Sare za Shule
(a) Wavulana suruali mbili (2) na tai rangi ya Blue Bahari zenye malinda mawili [tafadhali ISIWE MODO] na shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi 
(b) Wasichana sketi mbili (2)  na tai rangi  ya Brue Bahari zenye malinda , urefu wa sketi  zenye  kufikia   jicho la mguu ( ANKLES) na shati nyeupe  mbili (2) mikono mifupi
(c) Viatu vya shule vya  ngozi , nyeusi vya kufunika , visigino vifupi na  vyenye kamba kwa wote
(d) Soksi kwa  wasichana ni nyeupe  ndefu za wastani na kwa wavulana  ni kahawia ndefu za wastani
(e) Rangi ya  Hijab ni nyeupe
(f) Sare ya Michezo kwa shule hii ni suruali/sketi rangi  nyeusi na Tisheti  round collar   ya  kijivu  na raba  ( jozi  1 au 2) nyeusi kwa  ajili ya mazoezi kwa wavulana na raba nyeupe kwa  wasichana ( jozi  1 au 2)

2.2  Vifaa vya masomo
·  Daftari kubwa ( Counter books , Quire two au  three )=11
·  Daftar kubwa za kawaida 11 kwa ajili ya majaribio ya kila mwezi
· Kalamu za kutosha na  mkebe wa  hesabu ( Mathematical set)

2.3  Ni  jukumu la mzazi /mlezi kuhakikisha kuwa huduma ya chakula cha wanafunzi kutwa , nauli ya kwenda shuleni  na kurudi nyumbani  pamoja na matibabu.


3.0  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
3.1  Shule inaendeshwa   kwa  mujibu wa sheria za  Elimu  Na. 25  ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa  sheria N. 10 ya mwaka 
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SHULE YA SEKONDARI KISESA
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule  inaendeshwa kwa mujibu wa sheria za Elimu Na. 25 ya mwaka   178 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu ,Sayansi na Teknolojia  yenye dhamana ya elimu chini   ya Ofisi ya Rais yenye  jukumu la usimamizi  na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia Mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi yake mara baada  ya kuripoti shuleni.
(a)  Heshima  kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi,  wanafunzi  wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
(b)  Mahudhurio  mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
(c)  Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( Preparation) 
(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje  ya mipaka hiyo wakati wa uwanafunzi katika shule hii
(e) Kutunza  usafi wa mwili,  mavazi  na mazingira ya shule
(f) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote: na 
(h) Kutunza mali za umma
(i)  Kuwahi katika  kila shughuli za shule  na nyingine utakazopewa
(j) Kufanya  Mazoezi , Majaribio na Mitihani itakayotolewa na walimu/Shule.

Makosa yafuatayo yaweza  kusababisha kufukuzwa  au kusimamishwa shule
(a) Wizi
(b) Uasherati na Ushoga
(c) Ubakaji
(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, milungi kubeli n.k
(e) Kupigana au kupiga
(f)  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
(g) Kudharau bendera ya Taifa
(h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
(i)  Kuoa au kuolewa
(j)   Kutoa mimba
(k) Kugoma, kuchochea, kuchokoza au kushiriki kuvuruga amani  na usalama wa shule  au watu
(l)  Kukataa adhabu kwa makusudi 
(m) Kumiliki/ kuwa na SIMU shuleni

BY : UTAWALA
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MINISTRY  OF EDUCATION  SCIENCE AND TECHNOLOGY
KISESA SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 226
MEATU- SIMIYU
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
( To be  completed by a Medical Officer)
Pupil’ full name ………………………………………………………….......
Age……………………………………………………………………………
Blood count (red and white)………………………………………………….
Stool………………………………………………………………………….
Urine………………………………………………………………………….
Syphilis Test………………………………………………………………….
T.B. Test………………………………………………………………………
Eyes Test……………………………………………………………………..
Ears Test………………………………………………………………………
Chest ………………………………………………………………………….
Spleen:………………………………………………………………………...
Pregnancy Test……………………………………………………………….

ANY ADDITION INFORMATION e.g.  Physical  defects, chronic  family disease etc.
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

I certify that  the above  student is fit /  not Fit  to  pursue  further studies 

Signature……………………………….
Designature………………………………
Station……………………………………
Date………………………………………


i

OFISI YA  WAZIRI  MKUU TAWALA  ZA MIKOA  NA  SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU

……………………………..
……………………………
                                                                                    TAREHE………………..
 MKUU WA SHULE 
SHULE YA SEKONDARI KISESA.
S.L.P 226,
     MEATU – SIMIYU

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI
Kabla ya kujaza fomu hii   hakikisha umeisoma  na kuielewa vizuri barua yetu  yenye   kumb. Na. KSS/S.2633/JI/VOL.1/12

Mimi………………………………………………..Mzazi /Mlezi wa  mwanafunzi
……………………………………………………..aliyechanguliwa  kujiunga na shule yako  Mwaka……………………………….nimeyasoma na  kuyaelewa maelezo  yaliyomo kwenye barua yako kumb. Na……………………… ya tarehe…………….yanayohusu:

1. Mahitaji ya shule………………………………………. Sare.vifaa, madaftari n.k
2. Sheria za shule
3. Mwanafunzi  kubaki wakati wa likizo anapotakiwa kuhudhuria miradi ya shule au kupata  masomo  ya ziada. 
· Nayakubali /siyakubali   maelekezo haya na kwamba niko  tayari  kuyatekeleza  kikamilifu kwa  wakati  unaotakiwa  niko tayari  kumkamilishia mtoto wangu  mahitaji yote yanayohusu  kumwelimisha  kama Taifa linavyoagiza.
· Na  kwamba  nitatuma  taarifa za matukio  yote ya dharura kwa mtoto  kupitia Ofisi ya Mkuu wa  Shule ( k.m. ugonjwa ,kifo, uhamisho n.k) aidha  nitakuwa  tayari  kufika shuleni  endapo nitaitwa na Uongozi wa shule  kuhusu mambo  mbalimbali  yanayohusu mtoto wangu 
· Nitashirikiana na uongozi wa Shule kusimamia maendeleo ya mwanangu ya kitaaluma.
·  Taarifa zote zinazohusu  mtoto wangu  nitumiwe kwa anuani ifuatayo 
…………………........   ………………………..   ……………………..
· Simu namba…………………………………..
· Saini ya mzazi/mlezi…………………………       Tarehe……………….
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