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1.
“#MAHITA)| MENGINE MUHIMU YA KUJA NAYO

“+ Daftari kubwa 12 (kumi na mbili)
% Kalamu za wino 2 (blue/black)
% Kalamu za risasi za kutosha
% Mkebe wa vifaa vya hisabati (Mathematical set)
% Begi la kuhifadhia daftari (mfuko wa Rambo hauruhusiwi) ' ,
* Ndoo ndogo moja (1) yalita10 kwa wavulana na wasichana kwa ajili ya usa : I
NI MUHIMU: Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi kimwili, kimavazi, kiroho, kuwa na nYVYCd:J
safi na fupi. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi wa shule kusuka, kunyoa panki, kipara, k”“n’ i
kuchonga au vitu vingine vya mapambo havipaswi kuvaliwa na mwanafunzi anapokuwa
ndani na nje ya shule.
2.
gl;ERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII ’
oy _ShUle hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama .
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha shule hii inazingatia miongozo 'y("tc
Inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi Yﬂf
Rais TAMISEM] yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu, unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa Nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni. :
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio na mazoezi mbalimbali ya kitaaluma
yatakayotolewa na mwalimu darasani.
d) Kuwahi katika shughuli utakazopewa
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwapo ndani na nje
ya mipaka ya shule wakati wote vipindi vinapoendelea.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
h) Kutunza mali za umma

2.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule au kusimsmishwa shule.
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi, matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocain, mirungi, kuberi n.k
e) Kupigana na kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kumpa mimba
i) Kuoaau kuolewa
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
k) Kukataa adhabu kwa makusudi
1) Kumiliki simu ya mkononi, laini, charger, pamoja na vitu vingine vya kufanana na hayo
m) Kukosa kuhudhuria vipindi darasani au kutofanya mitihani na majaribio kwa makusudj
NB: Viatu vya madaso/raba havitakiwi, maelekezo yafuatwe kam

a yalivyo.
2.3. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
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AMHURI YA MUUN
Ofisi ya Rais

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Shule ya Sekondari Mwabusalu
P. 0. Box 232

Phone: 255 629515553, +255 768102798 Meatu - Simiyu
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Ujumla.
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3.

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

a kanuni hiz zinazingatia misingi ya HESHIMA, ADABU, UAMINIFU, UTII na TABIA NJEMA kwa

li\lun'/.i Wanatazamiwa kuwa mfano mzuri kwa heshima na tabia, kauli na vitendo, hivyo:

Mwanafunzi atasimama

anapomsalimu mwalimu, mtumishi wa shule au mtu yeyote aliyemzidi
umrj

Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu na ya kihuni, mahali popote na wakati wowote
hata kwa wanafunzi wenzake.

Hairuhusiwi kwa mwanafunzi

(a) Kufuga kucha na nywele

(b) Kufuga ndevu

(¢) Kunyoa kipara

(d) Kutukana

(e) Kutia dawa nywele (curly) na kujichubua ngozi ya mwili kwa madawa

(f) Kuvaa vitu kama mapambo mfano heleni, mikufu, bangili au vitu vya kiimani kama vile Rozali.

(8) Kuvaa kofia, kanzu, vilemba, suruali fupi kwa kuwa shule hii ni ya serikali
(h) Kuvaa viatu vya soli nene na ndefu

(i) Kuvaa suruali chini ya kiuno

(J) Kuvaa kaptula na kanda mbili katika eneo la shule

(k) Kuvaa nguo za mtindo, mfano model au jins

Mwanafunzi atanyoosha mkono juu na kusimama anapouliza au kujibu swali akiwa darasani au
mikusanyiko ya kishule kama ilivyoamuliwa

Anatakiwa kuwa mtulivu asipige kelele au vitendo vyovyote vitakavyosababisha usumbufu kwa
wengine anapokuwa darasani,bwenini, maktaba,wakati wa kujisomea (prepo) na katika
mikusanyiko yoyote mfano paredi n.k

Mwanafunzi LAZIMA awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shu

mwanafunzi:-

(a) Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kijiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa

mwalimu anayehusika

(b) Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyoopangwa

(¢) Ahudhurie kwenye kazi atakazopangiwa

(d) Ahudhurie paredi kila siku

NI LAZIMA mwanafunzi awe katika sare ya shule kwa nyakati zote awapo shuleni na nje ya shule
ma:

l.(I‘X'S‘napotoka nje ya shule kwa ruhusa maalumu itakayomlazimu kwenda nje ya shule

NI LAZIMA mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa

nje ya mipaka ya shule kwa ruhusa maalumu, atap?swa.ku\fva na kibali cha maandishi

Hairuhusiwi kufanya mikutano yoyote shuleni pasipo kibali cha mkuu wa shule na ikiwa kibali

kimetolewa, kikundi au chama kitatakiwa kuandika muhtasari wa kikao na nakala kurudishwa kwa

mkuu wa shule

ghuli za shule. Hivyo

10. USAFI: Mwanafunzi atawajibika kuwa msafi kwa mavazi na mwili wake na kushiriki kuyaweka

mazingira ya shule katika hali ya usafi

11. Hiruhusiwi kijihusisha na mikutano ya siasa katika kipindi chote awapo mwanafunzi
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