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Jina la Mwanafunzi
……………………………………………
S.LP. ……………………………………..	
……………………………………………

YAH: 	MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MEATU WILAYA YA MEATU MKOA WA SIMIYU MWAKA 2021.
1.0. UTANGULIZI
Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha kwanza katika Shule hii mwaka wa masomo 2021. Shule ya Sekondari Meatu iko umbali wa Km 5 Magharibi kutoka Mjini Mwanhuzi nje kidogo kutoka Makao Makuu ya Wilaya. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 saa moja na nusu asubuhi na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021 baada ya hapo hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa mzazi/mlezi atakayeshindwa  kumleta mwanafunzi shuleni ikiwa ni pamoja na kufikishwa Mahakamani kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 na Waraka wa Elimu bure Na. 3.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1. Sare za shule
(a) Sare za  shule hii ni suruali mbili za rangi ya zambarau (Esteem) kwa wavulana na sketi mbili ndefu  zinazofika kwenye kifundo cha miguu za rangi ya zambarau (Esteem) kwa wasichana (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa).
(b) Kwa wasichana wa kiislamu wanopenda kuvaa hijabu, rangi  ya hijabu ifanane na sare ya shule na isiwe  nyepesi inayoonesha maungo ya mwili.
(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt ya Orange na Bukta ya blue kwa wavulana na wasichana, viatu vya raba jozi moja
(d) Viatu vya ngozi nyeusi visigino vifupi jozi mbili kwa wote. Viatu viwe vya kufunga na kamba na siyo kuchomeka
(e) Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana 
(f) Mashati mawili meupe ya tetroni  mikono mifupi
(g) Mifagio wa kufagilia nje (chelewa)

ANGALIZO:Hakikisha suruali/sketi  inafanana na  kitambaa  cha mfano kilichoambatanishwa kwenye fomu hii kuepusha usumbufu wa kushona  upya kama utakosea.
2.2. Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu
Aje na madaftari makubwa kumi na mbili (12) (Counter books quire 2 au 3) na daftari ndogo  kumi na mbili (12) kwa ajili ya mazoezi, kalamu za wino na kalamu za mkaa za kutosha, rula moja, pamoja na mkebe wa hesabu (Mathematical set).

2.3. Chakula kwa wanafunzi wa kutwa na matibabu
Wazazi watahusishwa kuweka utaratibu  wa namna wanafunzi watakavyopata chakula cha mchana pamoja na matibabu.

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. 
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni muhimu
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation) 
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia  kikamilifu  melezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f)  Kutunza usafi  wa mwili, mavazi  na mazingira ya shule
(g) Kuvaa sare za shule wakati unapotakiwa
(h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na 
(i) Kutunza mali za umma.

3.1. Makosa yafuatayo yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule
(a) Wizi
(b) Uasherati na ushoga
(c) Ubakaji
(d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
(e) Kupigana na Kupiga
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
(g) Kudharau Bendera ya Taifa
(h) Kuwa mjamzito/ kupata  mimba 
(i) Kutoa mimba
(j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au  watu
(k) Kukataa adhabu kwa makusudi
(l) Kuwa na simu ya mkononi .

4.0.  MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
(a) Medical Examination Form itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni (Imeambatanishwa pamoja na barua hii)
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo  mengine yatakayotolewa na shule (imeambatanishwa pamoja na barua hii).

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

NB: Kwa wale watakaoenda shule za binafsi (private schools) tafadhali tujulishe kwa maandishi na uthibitisho kutoka kwenye  shule husika. Zingatia maelekezo haya na tekeleza maagizo yote kama yalivyoelekezwa. 
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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GERVAS E. BUNDALA
MKUU WA SHULE

STUDENT MEDICAL CERTIFICATE
STUDENT NAME …………………………………………….
(To be complete by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster, MEATU SECONDARY SCHOOL)
Please examine the student named above and comment on his/her health by responding to the following items: kindly put a tick (√) in front of each item either 
Does the student have problems in connection with:-
(a) Sight? …………………………………………………………………………………………..1. No
                                                                                                                                                   2. YES
[bookmark: OLE_LINK1]If yes state: ………………………………………………………………………………..........
(b) Hearing?  ………………………………………………………………………………………1. No
      2. YES
If yes state: ………………………………………………………………………………..........

(c) Speech?…………………………………………………………………………………………1. NO
       2. YES
If yes state: ………………………………………………………………………………..........
(d)  HIV/AIDS?………………………………………………………………………………………1. NO
       2. YES
If yes state: ………………………………………………………………………………...
(e)  Blood pressure?………………………………………………………………………………..1. NO
       2. YES
If yes state: ………………………………………………………………………………...
(f)  Any physical disability?………………………………………………………………….........1. NO
       2. YES
If yes state: ……………………………………………………………………………………….
(g)  Any other healthy problem e. pregnancy, STD etc…………………………………..........1. NO
       2. YES
If yes state: ………………………………………………………………………………...
(h)  If no, please state ……………………………………………………………..................................
……………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………
……………………..                                                                                          …………………….
Name and signature                                                                                       Designation
Date:…………………….                                                                                   Stamp:………………   


SHULE YA SEKONDARI MEATU

SEHEMU 2: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

     Ndugu;


YAH:  UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI
Kabla ya kujaza fomu hii hakikisha unaisoma na kuielewa vizuri barua yetu yenye                     Kumb. Na………………………………………………………………………
Mimi ……………………………………………………………………… ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi…………………………………………………………………………………………..
aliyechaguliwa kujiunga na shule yako kupitia barua yako yenye Kumb. Na……………………………………………….. ya tarehe …………………………..ikiwa ni pamoja na maelekezo ya mahitaji ya shule, sheria za shule, mwanafunzi kurudi shuleni zamu kwa kipindi cha likizo, kuhudumia miradi ya shule. Nayakubali/siyakubali maelezo haya na nitayatekeleza/sitayatekeleza kwa wakati unaotakiwa (kata isiyohusika).

Nitakuwa tayari /sitakuwa tayari kumtimizia mahitaji yote muhimu ya shule. 

Pia ninaahidi kutuma taarifa za matukio yote ya dharura kwa mtoto kupitia ofisi ya Mkuu wa Shule (kama magonjwa, vifo, n.k.)

Nitakuwa/sitakuwa tayari kufika shuleni endapo nitaitwa na uongozi wa shule kufuatia utovu wa nidhamu utakaokuwa umefanywa na mtoto wangu.

Taarifa zote zinazohusu mtoto wangu nitumiwe kwa anuani ifuatayo: -…………………………………………………………………………….
…………………………………………………………………………….
Jina la Mzazi………………………………………………………………
Sahihi ya mzazi/mlezi …………………………………………………….
Simu namba ……………………………………………………………….
Tarehe ……………………………………………………………………..



NB: Karatasi /fomu hii itatolewa na kuhifadhiwa kwenye jarada la Mwanafunzi mara tu atakaporipoti 
        na kusajiliwa rasmi.
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