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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MWABUMA  MWAKA 2021:
1.0 UTANGULIZI
Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga Kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Mwabuma mwaka 2021. Shule ya Sekondari Mwabuma ipo umbali wa takribani kilometa 90 Kaskasini Magharibi mwa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu. 

1.1 KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuwahi kufika hapa kuanzia tarehe 11/11/2021
na isizidi tarehe 13/01/2020. Kinyume na hapo, utachukuliwa hatua kali ikiwa ni pamoja na kushitakiwa Mahakamani. 

2.0 MASHARTI YA KUJIUNGA NA KUENDELEA NA ELIMU YA SEKONDARI 
Unatakiwa kutimiza yafuatayo: -
· Kupimwa na Daktari wa Serikali (Hospitali ya Wilaya) ili akuthibitishe kuwa unafaa kuendelea na mafunzo ya elimu ya Sekondari (Request for Medical Examination).

3.1 SARE YA SHULE
3.1.1 Wavulana: - 
· Suruali mbili  za kijani zenye marinda mawili  (isiwe ya kubana ),  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
· Tai ndefu za rangi ya kijani 
· Viatu vya kufunika vyeusi vya ngozi vyenye kamba ya kufunga na visivyochongoka visigino vifupi na soksi nyeusi za wastani  (jozi mbili)
· Mkanda wa suruali wa rangi nyeusi (mikanda ya kihuni haitakiwi)
· Sweta kwa ajili ya baridi rangi ya  damu ya mzee 
· Bukta na Tisheti rangi ya dhambarau kwa ajili ya michezo
· Viatu vya raba vya  michezo rangi yoyote

NB: hatuta kuwa na sare za aina mbili suruali zote rangi ya kijani 










3.1.2 Wasichana: - 
· Sketi mbili za rangi ya Kijani ndefu zinazogusa kiatu  zenye marinda yasiyopungua nane (8),  mashati mawili meupe ya mikono mifupi, Tai ndefu za rangi ya kijani 
· Viatu vya kufunika vyeusi vya ngozi vyenye kamba ya kufunga vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe za wastani (jozi mbili)
· Sweta kwa ajili ya baridi rangi ya damu ya mzee/kizibao rangi ya kijani
· Truck suti nyeusi na Tisheti ya dhambarau kwa ajili ya michezo
· Viatu vya raba vya  michezo rangi yoyote

NB:  1. MWANAFUNZI HATAPOKELEWA ENDAPO ATAKUJA NA SKETI FUPI 	ISIYOGUSA KIATU AU SURUALI MODO ISIYO NA MALINDA. 
        2. PIA KILA MWANAFUNZI AJE NA MICHE MIWILI YA MITI  KWA AJILI YA 	UTUNZAJI WA MAZINGIRA AMBAPO ATAWAJIBUKA KUITUNZA MUDA 	WOTE AWAPO SHULENI.

4.0 VIFAA VYA KUJA NAVYO
4.1 Vifaa Binafsi
· Daftari kubwa (Counter Book Quire 2 or 3) kumi na mbili (12)
· Daftari kubwa za kawaida kwa ajili ya mazoezi kumi (10)
· Mkebe wa hisabati (Mathematical set)
· Kalamu za wino blue/black  na penseli 
· Begi la kubebea madaftari (Mfuko wa Rambo hauruhusiwi)
· Mwanafunzi anayetoka mbali na shule, mzazi amnunulie baiskeli imara (hatupendi wachelewaji na watoro)
· Aje na vitabu vya ziada kulingana na masomo ya Sekondari

NI MUHIMU: Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi kimwili, kiroho, kimavazi, kucha, nywele safi na fupi. Hairuhusiwi kwa Mwanafunzi wa Shule kusuka, kunyoa panki, kipara au kuchonga vitu vingine vya mapambo havipaswi kuvaliwa na Mwanafunzi anapokuwa shuleni.

5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE ZA SEKONDARI
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi na ile ya Ofisi ya Rais - TAMISEMI. Mwanafunzi anapaswa kuzitii na kuziishi.
5.1 Sheria na Kanuni za Shule za Sekondari
· Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima, na unaposalimia ni lazima usimame.
· Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
· Kushiriki kwa makini kufanya maandalio na mazoezi mbali mbali ya kitaaluma yatakayotolewa na Mwalimu darasani
· Kuwahi katika kila shughuli na nyingine utakazopewa
· Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote vipindi vinapoendelea 
· Kutunza usafi wa mwili, mavazi, mali na mazingira ya shule
· Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
· Kutunza mali za umma

5.2 Makosa yanayoweza kusababisha kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule
1. Wizi
2. Uasherati, Ubakaji, Uzinzi na Ushoga
3. Ulevi na matumizi ya Madawa ya Kulevya
4. Uvutaji wa bangi na sigara
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana na Kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau Bendera ya Taifa
9. Kuoa au Kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au  watu
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kuwa na simu ya mkononi 

6.0 HITIMISHO
Ni matumaini yetu kuwa umeipokea nafasi hii kwa furaha.

‘‘KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MWABUMA ’’


Asante.
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 …………………
I.C NTETE
MKUU WA SHULE
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MWABUMA  SECONDARY SCHOOL

MEDICAL  REPORT  FORM  FOR  STUDENT

PART I  STUDENTS PERSONAL  DETAILS
Student  Names:  ………………………………………….
Age: ………………………………
Sex: ……………………………….
PART II MEDICAL REPORT
Area you suffering or have suffered from any of the following? Indicate Yes or No
1. Tuberculosis ……………..……………………………………………………………….
2. Asthma …………………………………………………………………………………….
3. Rheumatic fever ………………………………………………………………………….
4. Allergic disorders ………………………………………………………………………...
5. Heart disease ……………………………………………………………………………...
6. Dysentery …………………………………………………………………………………
7. Viscose veins ……………………………………………………………………………..
8. Kidney diseases …………………………………………………………………………..
9. Diabetes …………………………………………………………………………………..
10. Epilepsy …………………………………………………………………………………..
11. Deformity …………………………………………………………………………………
12. Mental illness ……………………………………………………………………………..
13. Eye Disorder ………………………………………………………………………………
14. Ear, Nose or Throat disorder ……………………………………………………………...
15. Skin diseases ………………………………………………………………………………
16. Anemia ……………………………………………………………………………………
17. Gynecological disorder ……………………………………………………………………
18. Blood group ……………………………………………………………………………….
PART III: CONCLUSION 
I have personally examined Mr. /Miss …………………………………and consider that he/she is 
Physically and mentally fit/not fit to be admitted to the school for studies.
NAME: ……………………………………………………………………

TITLE ………………………………………

QUALIFICATIONS ………………………..

SIGNATURE ………………………………

OFFICIAL STAMP ……………………….
DATE …………………


SEHEMU 2: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

Ndugu; 
                                                         ……………………………………………………
                                                             ………………………………………………..
                                              ……………………………….
Simu:
                      Tarehe: ……/………/……….

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MWABUMA,
S.L.P 207
MEATU

Yah: UTHIBITISHO WA MZAZI / MLEZI
Kabla ya kujaza fomu hii, hakikisha umeisoma na kuielewa vizuri barua yetu 

Mimi ……………………………………………. mzazi/ mlezi wa mwanafunzi .……………………………. aliyechaghuliwa kujiunga na kidato cha kwanza shuleni Mwabuma sekondari mwaka …………… nakiri kuwa nimesoma na kuyaelewa maelezo yote yaliomo kwenye barua yako ya tarehe ………………...

yalioyohusu yafuatayo:- 
1. Mahitaji ya shule kama sare, vifaa mbalimbali vya mwanafunzi
2. Sheria na kanuni za shule
3. Mwanafunzi kufuata ratiba zote za shule. Mfano: kubaki shule muda wa likizo kama itaelekezwa kubaki aidha kwa ajili ya masomo au kuhudumia miradi itakayokuwepo.

Mimi bila kushurutishwa nimeyakubali/ siyakubali maelezo hayo na niko tayari / siko tayari kuyatekeleza kikamilifu kwa wakati takiwa. 

Pia naahidi kutoa taarifa za matukio yote ya dharura (mfano:- ugonjwa, vifo, uhamisho, kusababisha /kupata mimba na mengine) yanayomuhusu mwanafunzi husika.

Napendekeza taarifa zote zinazom mhusu mwanafunzi wangu nitumiwe kupitia anwani ifutayo:-
……………………………………….
……………………………………….
……………………………………….

Simu ya mlezi/ mzazi: ……………....
Sahihi ya mzazi/ mlezi…………………………… 
Tarehe …………………….
· Kata isiyohusika
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